Rất dzui khi bạn truy cập 4rum của Lớp YB-K36 đáng iu!^^

Thống kê thi thử GP2 – 26/12/2011

:: Thông báo :: Lớp :: Học Tập

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Thống kê thi thử GP2 – 26/12/2011

Bài gửi by phamnguyen.2608 on 26/12/11, 08:34 pm

Thống kê và báo cáo về kỳ thi thử GP2 – 26/12/2011
Thành công:
- Công tác tổ chức: các bạn trật tự hơn năm rồi, nhóm tổ chức cũng đông hơn và cố gắng hơn, có thành phần lớp khác tham gia nhiều hơn (đặc biệt có 1 bạn học YTCC cũng tham gia, đó là thành công lớn của chúng ta).
- Đề thi: có chất lượng hơn, được test kỹ càng hơn (đã test trước vào ngày 20/12/2011), phong phú hơn (chọn lọc 100 câu từ 124 câu do 7 bạn soạn).
Hạn chế: số lượng đăng ký ít và số lượng thi thực sự rất ít.

Thống kê về số lượng:
- Thi/đăng ký:
o YB: 29/59
o Các lớp khác: 7/26

Thống kê về điểm:
0~50: 21/36 (58.33%)
51~60: 9/36 (25.00%)
61~70: 5/36 (13.89%)
71~100: 1/36 (2.78%)

Các bạn sau đây là các bạn có số điểm cao nhất trong kỳ thi:
1. Nguyễn Thị Hải (73)
2. Huỳnh Vũ Nhựt Linh (70)
3. Phan Thị Thanh Thảo (70)

Link down đề thi: http://tinyurl.com/7kjo2lb
Theo ý kiến chung của BTC, tui sẽ không up đáp án để các bạn có thể về...tự mò làm lại thêm lần nữa để học bài ^^, đồng thời các bạn nào có đi thi thì trong bài làm sẽ có đáp án ^^

Xin chân thành cảm ơn các bạn đã tham gia kỳ thi, hy vọng kỳ thi sẽ giúp ích cho các bạn trước thềm kỳ thi thực sự!

phamnguyen.2608

Danh vọng : 96

Xem lý lịch thành viên http://12lh-cvt.4rumer.com

Re: Thống kê thi thử GP2 – 26/12/2011

Bài gửi by jindovn on 26/12/11, 09:13 pm

(*) Xíu cảm nghĩ về kì thi thử ^^ : Chuyên nghiệp - Chất Lượng - Hiệu Quả
Bước vào phòng thi, nhìn Chi với Ngọc với Nguyễn tay cầm xấp giấy thi phát cho thí sinh nhìn thiệt là nghiêm túc. Sang thì giữ trật tự ở ngoài. Đấu ngồi phía trên canh thời gian và điều khiển cho các bạn chạy trạm. Cảm nghĩ thật sự lúc đó là: Tuyệt vời. BTC "làm việc" thật sự đã tạo cho thí sinh sự yên tâm và nghiêm túc cần thiết của 1 kì thi. Nói chung là rất ổn, nhìn mấy bạn ngồi chăm chú nhìn đề thi mà chẳng thấy ai ngó nghiêng đi đâu cũng đủ thấy chất lượng đề thi và chất lượng giám thị tốt đến như thế nào rồi. Cảm giác lúc ngồi xuống đợi ở trạm "điền tên" cũng giống thật lắm, vì không khí yên ắng cộng với gương mặt căng thẳng của các bạn ngồi trước, mình mường tượng ra được cái đề thi nó như thế nào. Và đúng là chất lượng đề thi giống như mình dự đoán, . . . , mỗi trạm làm được chừng 50%, còn lại khoanh thí. Tiếng còi rít lên một phát là cả bọn không ai nhìn ai, mạnh ai nấy chạy lên trạm tiếp, rất giống 1 kì thi thật. Nói chung là mọi thứ đều ổn, chỉ trừ chính mình là ko ổn thôi ^^ (vì chưa học bài). Một cải tiến rất đáng hoan nghênh của BTC là ko công bố điểm rộng rãi --> nguyên nhân chính làm giảm số lượng thí sinh ở đợt này. Nhưng chắc chắn là điều này sẽ làm tăng thêm thí sinh ở đợt sau cho xem (cái này nên đưa vào lúc thông báo á, mục "Chú Ý", bảo đảm hút thí sinh liền).

you're welcome ^^ mình ở mức điểm của nhóm thí sinh có số lượng đông nhất á ^^ =))

Mọi nỗ lực và cố gắng của các bạn đã tham gia tổ chức và soạn đề (Nguyễn - Đấu - Sang - Ngọc - Chi - Thy - K Linh, . . . . ), BCS Lớp ghi nhận và đánh giá rất cao. Hi vọng là các bạn vẫn giữ được bầu nhiệt huyết như thế này trong suốt những năm còn lại. À, còn nữa, mọi khâu tổ chức và tiến hành phải nói là rất công phu và chuyên nghiệp. Mong các bạn sẽ cố gắng phát huy ở lần sau.
Nói đi thì cũng phải nói lại, tui cung muốn góp vài ý kiến như thế này:

1. Thời gian thi lần này đúng là một nỗ lực lớn của các bạn trong khâu tổ chức, chuẩn bị, cũng như BTC đã lắng nghe ý kiến các bạn để dời ngày thi thử, nhưng sự thật là rất khó thu hút các bạn nếu thi thử vào 1 ngày mà các bạn vừa thở phào với áp lực từ TT Sinh Lý, và vui thú với đêm Noel xong. Ai cũng hiểu dời lại nữa sẽ làm BTC khó khăn trong việc học các môn khác, nên khuyết điểm về thời điểm thi lần này là yếu tố khách quan. Nhưng cũng nói để rút kinh nghiệm lần sau (về việc này thì BTC đã làm rất tốt, ko có gì phàn nàn, chỉ vì yếu tố bên ngoài thôi).

2. Ban đầu dự định là tổ chức chủ yếu cho lớp mình thi, và quả thật lớp mình hưởng ứng rất nhiệt tình (nhiệt tình đăng ký nhưng chỉ có hơn phân nửa đi thi). Theo tôi, để bù vào công sức của các bạn BTC đã bỏ ra, mà chỉ với 36 người tham gia (29 người lớp mình thôi thì hơi tiếc thật). Tui nghĩ nếu lớp mình đã có kinh nghiệm qua 3 lần tổ chức thi thử rồi (và lần này, theo tôi là rất rất chuyên nghiệp, ko thua gì các kì thi thật) thì thiết nghĩ mình nên mở rộng qui mô ra hơn nếu có lần thi thử thứ 4. Chẳng hạn công bố công khai, rộng rãi cho BCS các lớp Y khác (thêm Nha hay YTCC luôn). Tui nghĩ, nếu được như vậy thì cái việc này sẽ càng có ý nghĩa hơn. Bên cạnh đó là tránh trường hợp các bạn lớp mình đăng ký rồi ko đi. Việc nhiều bạn lớp khác tham gia thi thử nếu số lượng đông hơn lớp mình thì cũng sẽ vô tình tạo áp lực kích thích các bạn lớp mình đi thi. Nói chung là giúp nhau cùng phát triển và tiến bộ thôi.

Lấy làm tiếc cho các bạn ko đi thi thử lần này và cũng hơi tiếc cho BTC. Các bạn đã làm rất tốt, tiếc là số lượng thí sinh ko được như ý. Số lượng tham gia không tỉ lệ thuận với chất lượng kì thi. Đừng nản, chắc chắn lần sau số lượng sẽ đông hơn mà, tin tui đi (nếu có tui Marketing ^^ hehe). Chấm điểm BTC 10/10đ ở kì thi này.

jindovn
Admin
Admin

Danh vọng : 26

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by jindovn on 26/12/11, 09:17 pm

3. phải có $$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$
=)))))))))))))))))

jindovn
Admin
Admin

Danh vọng : 26

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by UmiiiMrL on 26/12/11, 09:27 pm

tối ngày tiền bạc ! trưởng đít bự này thiệt chứ -> gã cho BTC vài hotgirl đi ku =))

UmiiiMrL
Ban chủ cái ban
Ban chủ cái ban

Danh vọng : 12

Xem lý lịch thành viên http://amway.forum-viet.com/

Bài gửi by hoangdat7227 on 26/12/11, 09:35 pm

ây da, các cao thủ mà còn chưa được 8.0 thật là căng thẳng đây hiz hiz

Hoàng Đạt lol!

hoangdat7227
Quản lý mục thư giãn
Quản lý mục thư giãn

Danh vọng : 0

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by scooby-doo on 26/12/11, 11:32 pm

Pé Hải nhà ta học giải phẫu trùm lun!

scooby-doo
Quản lý mục thư giãn
Quản lý mục thư giãn

Danh vọng : 0

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Stevenlinh on 27/12/11, 10:25 am

Toàn khoanh đại không thôi. Chắc mình ủng hộ đa số quá!

Stevenlinh
Quản lý Đoàn-Hội
Quản lý Đoàn-Hội

Danh vọng : 16

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content Today at 07:06 am

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics

:: Thông báo :: Lớp :: Học Tập